Mỗi học sinh là nhà lãnh đạo tương lai  

Bảng Vàng Thành Tích Học Sinh Năm học 2017-2018

Trường Phổ thông Quốc tế Newton, hân hoan đón nhận những thành tích xuất sắc của các em học sinh trong toàn trường năm học 2017 -2018. Những thành tích nổi bật của các em, trong các cuộc thi cấp quốc gia, cấp thành phố, cấp quận là minh chứng rõ rệt nhất về sức sống, sự cố gắng nỗ lực trong học tập, thi đấu thể thao của thầy và trò của nhà trường. Đó cũng là một mốc son chói lọi đánh dấu sự phát triển trên chặng đường vì sự nghiệp giáo dục của trường Phổ thông Quốc tế Newton.

TRƯỜNG TIỂU HỌC I-SẮC NIU-TƠN

BẢNG VÀNG THÀNH TÍCH

NĂM HỌC 2017-2018

1. Vòng chung kết Toán A+ – Mathnasium Championship Open 2017 – Cấp Quốc Gia

Nguyễn Đỗ Quyên

Lớp 1G4_______________Giải Ba

Nguyễn Vỹ Thanh Quang

Lớp 3G5_______________Giải KK

Vũ Trường Phúc

Lớp 1G4_______________Giải KK

Vũ Nam Khánh

Lớp 4G4_______________Giải KK

Hoàng Gia Huy

Lớp 1G4_______________Giải KK

Đoàn Mạnh Đạt

Lớp 4G4_______________Giải KK

Nguyễn Khánh Vy

Lớp 1G2_______________Giải KK

Nguyễn Lê Nhật Nam

Lớp 4G4_______________Giải KK

Hà Tiến Long

Lớp 3G5_______________Giải KK

Nguyễn Hải Mi

Lớp 4G4_______________Giải KK

 

2. Toán Quốc tế AMO 2017 – American Mathematics Olympiad – Cấp Quốc Tế

Mạc Kiên Trung

Lớp 2G4_______________Giải Vàng

Mạc Minh Dũng

Lớp 4G4_______________Giải Bạc

Lại Đức Dũng

Lớp 2G1_______________Giải Vàng

Hạng 1 Việt Nam

Hạng 1 khu vực Châu Á

Đặng Trần Bảo Đan

Lớp 4G4_______________Giải Bạc

 

3. TOÁN HỌC ÚC 2017 – Australian Mathematics Competition

Đoàn Mạnh Đạt

Lớp 4G4_______________Distinction

Đặng Trần Bảo Đan

Lớp 4G4_______________Distinction

Liew Triều Vũ

Lớp 4G4_______________Distinction

Nguyễn Vỹ Thanh Quang

Lớp 3G5_______________High Distinction

Mạc Minh Dũng

Lớp 4G4_______________Distinction

Nguyễn Bùi Đức Dũng

Lớp 4G4_______________High Distinction

Top 2% thí sinh có điểm cao nhất

 

4. Toán Simoc – Singapore International Mathematical Olympiad Challenge – Cấp Quốc Tế

Nguyễn Bùi Đức Dũng

Lớp 4G4_______________Giải Vàng

1 HCV duy nhất trong 14 nước tham gia

Thanh Duy

Lớp 4G4_______________Giải Đồng

Mạc Minh Dũng

Lớp 4G4_______________Giải Bạc

Đặng Trần Bảo Đan

Lớp 4G4_______________Giải Đồng

 

5. Cuộc thi Olympic Toán Titan lần 6 năm 2017 – Cấp Quốc Gia

Nguyễn Chí Thanh

Lớp 2G4__________Giải Vàng

Nguyễn Đăng Khoa

Lớp 2G1__________Giải Bạc

Hoàng Minh Anh

Lớp 2G4__________Giải Đồng

Lại Đức Dũng

Lớp 2G1__________Giải Bạc

Trần Thiên Thảo

Lớp 2A3__________Giải Bạc

Vũ Chí Thanh

Lớp 2G1__________Giải Đồng

Nguyễn Thái Lâm

Lớp 2G1__________Giải Bạc

Bùi Đức Huy

Lớp 2A1__________Giải Đồng

Quách Băng Tâm

Lớp 2A1__________Giải Đồng

Kiều Thiên An

Lớp 2A1__________Giải Bạc

Mạc Kiên Trung

Lớp 2G4__________Giải Đồng

 
Đoàn Minh Hải

Lớp 2A2__________Giải Bạc

Nguyễn Chấn Hưng

Lớp 2G1__________Giải Đồng

 

Nguyễn Vĩ Thanh Quang

Lớp 3G5_______________Giải Vàng

Trịnh Nhật Minh

Lớp 3G5_______________Giải Đồng

Nguyễn Thùy Trang

Lớp 3G5_______________Giải Bạc

Lê Xuân Tuấn

Lớp 3G5_______________Giải Đồng

Hà Tiến Long

Lớp 3G5_______________Giải Bạc

Lê Toasz Anh

Lớp 3G5_______________Giải Đồng

Dương An Lộc

Lớp 3G5_______________Giải Bạc

Ngô Trần Nam Khánh

Lớp 3G4_______________Giải Đồng

Nguyễn Hoàng Anh

Lớp 3G5_______________Giải Bạc

Đặng Hồ Hoàng Dương

Lớp 3A1_______________Giải Đồng

 

Nguyễn Hoàng Phương Linh

Lớp 4G4__________Giải Vàng

Nguyễn Bùi Đức Dũng

Lớp 4G4__________Giải Bạc

Trần Tuệ Minh

Lớp 4G4__________Giải Đồng

Lê Đại Quang

Lớp 4G4__________Giải Vàng

Nguyễn Lê Nhật Nam

Lớp 4G4__________Giải Bạc

Phạm Công Nhật Minh

Lớp 4A3__________Giải Đồng

Dương Đăng Khoa

Lớp 4G4__________Giải Vàng

Mạc Minh Dũng

Lớp 4G4__________Giải Đồng

Liew Triều Vũ

Lớp 4G4__________Giải Đồng

Đoàn Mạnh Đạt

Lớp 4G4__________Giải Bạc

Trần Thị Hường

Lớp 4G4__________Giải Đồng

 
Nguyễn Hải My

Lớp 4G4__________Giải Bạc

Phí Trung Phong

Lớp 4G4__________Giải Đồng

 

6. Cuộc thi vẽ tranh ” Sải cánh vươn cao” 2017 chủ đề ” Chiếc máy bay ước mơ của em”

Nguyễn Hoàng Hà Anh

Lớp 3G1_______________Giải C


7. Cuộc thi Robotic + Robothon – Cấp Quốc Gia

Nguyễn Anh Quân

Lớp 5G1_______________Giải Ba

Hoàng Phương Nam

Lớp 5G2_______________Giải Ba

Bùi Xuân Sơn

Lớp 4G4_______________Giải KK

 

8. Cuộc thi International Music Competition – Cấp Quốc Tế

Trần Băng Tâm

Lớp 1G4_______________Giải Nhất

 

9. Cuộc thi cờ Vua – Cấp Quận

Nguyễn Diệu Hà

Lớp 2A1_______________Giải Nhất

Nguyễn Đức Thiên Phú

Lớp 3G1_______________Giải Nhì

Dương Đăng Khoa

Lớp 4G4_______________Giải Nhất

Nguyễn Trần Thảo Chi

Lớp 4G3_______________Giải Nhì


10. Cuộc thi Cờ Tướng – Cấp Quận

Nguyễn Diệu Hà

Lớp 2A1_______________Giải Nhì


11. Cuộc thi cầu lông – Cấp Quận

Lê Thị Thùy Dương

Lớp 4A1_______________Giải Ba


12. Vô địch cờ tướng trẻ toàn quốc năm 2017 – Cấp Quốc Gia

Nguyễn Diệu Hà

Lớp 2A1

4 Huy Chương Vàng

1 Huy Chương Đồng

 

12. Cuộc thi Bơi lội – Cấp Quốc Gia

Đoàn Nguyễn Minh Thư
Lớp 5A1_______________Giải Nhì

Vũ Trường Giang
Lớp 5G1_______________Giải KK

 

MV LIÊN KHÚC CHÀO XUÂN CỦA TẬP THỂ HỌC SINH

ĐẠT THÀNH TÍCH BẢNG VÀNG

HỌC KỲ 1 NĂM HỌC 2017-2018

 

x